kafa_bg3

labarai

Abubuwan da ake buƙata na aiwatar da ƙarin ƙaƙƙarfan ƙa'idodi akan hayaƙin abin hawa da amfani da mai sun haifar da ɗaukacin masana'antar kera motoci don cimma waɗannan haɓakawa.Domin rage yawan man fetur da fitar da hayaki, hanyar gargajiya ita ce rage nauyin mota.Don haka shingen silinda na silinda na aluminum maimakon simintin ƙarfe ya samo asali zuwa yanayin haɓakawa.Bugu da ƙari, ana iya haɓaka ingancin konewar injin ɗin ta hanyar rage gogayya a cikin injin.Saboda haka sabon fasahar injin mota na "Silinda Liner less" ya jawo hankalin masana'antun motoci da yawa.

labarai

Injin (s) injin silinda na silinda ƙarancin fasaha an cim ma ta ta hanyar gabatar da fasahar feshin zafi.Ana yin aikace-aikacen feshin thermal yayin aikin toshe injin injin.Ana amfani da feshin a saman ƙorafin injin silinda da aka riga aka gyara.Feshi yana ƙara ƙaramin jujjuyawar lalacewa na ƙaramin alloy na carbon don maye gurbin silin silinda na simintin simintin gargajiya.Gudanar da tubalan Silinda ba tare da layukan layi ba sun haɗa da gabaɗayan abubuwan tsarin da aikace-aikacen:
● wasan kwaikwayo
● Machining da silinda block
● Texturing-roughing sama da Silinda hurumi
● preheating saman
● spraying thermal
● gama inji
● gama honing
Ana yin mahimman hanyoyin fasahar silinda ƙasa da fasahar layi akan saman coaxial (Silinda guda biyu waɗanda saman silinda waɗanda saman silinda suka ƙunshi layukan da ke ratsa cikin da'irori mai ma'ana a cikin jirgin da aka ba da kuma suna daidai da wannan jirgin) ta hanyar jujjuyawar saman silinda.An tabbatar da hakan ta hanyar:

201706010401285983

Manufar roughening surface ana buƙatar ƙara girman filin don samar da tsarin da ke ba da damar yin amfani da suturar da za a iya haɗa shi ta hanyar injiniya zuwa farfajiyar ƙasa, ƙara ƙarfin cizon inji na sutura zuwa substrate kuma ƙara kunnawa da haɓaka farfajiyar. Ƙarfin ɗaurin abu.Ana yin jujjuyawar saman ƙasa ta hanyoyi daban-daban, kamar ƙeƙasasshen fashewar bam, jujjuyawar injina, da matsananciyar ruwa-jet roughening.Gishiri mai fashewa shine mafi yawan amfani da maganin roughening kuma ya shafi duk roughening saman saman karfe.

Za'a iya tsabtace saman ƙarfen daga baya, a yi rarrabuwar kawuna kuma za su zama mai saurin amsawa bayan fashewar yashi.Ana tsaftace wannan dattin saman da busasshiyar iska mai matsi mara mai kafin a yi amfani da aikin feshi.

Roughing (Surface Activation) Hakanan ana iya yin ta ta amfani da na'ura.Kuma akwai hanyoyin da aka siffata saman aluminum zuwa wani kwane-kwane.Ana yin hakan ne ta hanyar amfani da cibiyar sarrafa axis guda ɗaya da kuma amfani da kayan aikin yankan da aka saka.Wannan aiki ne na lokaci ɗaya don kammala halaye a cikin ingantaccen tsari mai tsada.A cikin yanayin silinda na simintin simintin simintin simintin gyare-gyaren da ba a taɓa gani ba, an ƙirƙiri lalacewa da tsagewar kayan aiki da yawa sau da yawa yana sa hakan ba zai yiwu ba a fannin tattalin arziki.

Babban matsi na ruwa jet roughening yana aiki ne kawai ga silinda na aluminum kuma bai dace da silinda na simintin ƙarfe ba.Tsarin jet na Ruwa baya amfani da abrasives masu tsada.Koyaya, yin amfani da jet na ruwa kai tsaye akan saman ƙasa yana cika ne kawai lokacin da saman ya bushe.Kuma ko da a sa'an nan da surface roughness darajar ne in mun gwada da low idan aka kwatanta da sauran matakai.

Ƙarƙashin ƙasa a matsayin maɓalli mai mahimmanci a cikin fasahar da ba ta da silinda kai tsaye tana rinjayar ƙarfin haɗin kai da kaddarorin sutura na sutura.Sabili da haka, yana da mahimmanci a kula da tsarin jujjuyawar ƙasa a cikin amfani da fasahar toshe ƙasan Silinda.Zaɓin hanyar roughing mai dacewa yana da mahimmanci don cimma mafi kyawun kunna saman da ingantaccen samarwa.


Lokacin aikawa: Mayu-26-2021

  • Na baya:
  • Na gaba: